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Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano

TAARIFA YA UTEKELEZAJI

1: UTANGULIZI

Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano, Katika kipindi cha Julai
2023 hadi Juni 2024 limepata mafanikio kupitia mpango mkakati wake na kuweza
kufikia malengo makuu kwa mwaka.

Aidha, malengo yalijumuisha kuanzisha na kujengea uwezo kamati mpya tatu ili kufikia
kamati za watumiaji katika mikoa 21 pamoja na kuimarisha mawasiliano kwa watumiaji
kupitia mifumo ya kielektroniki hivyo kuboresha na kutatua changamoto mbalimbali
kwa kushirikiana na wadau wa mawasiliano na sekta kwa ujumla.

1.1: MKAKATI WA BARAZA

Mkakati wa Baraza umefikiwa kuendana na mipango iliyowekwa ya uhuishaji wa
Mpango Mkakati wa Baraza wa 2019/20 mpaka 2025/26 ili kuakisi vipaumbele na
malengo ya sasa.

2: UTEKELEZAJI WA MALENGO

Katika malengo ya mwaka na shughuli za utekelezaji zilizopangwa kuanzia Julai 2023
hadi Juni 2024, Baraza limefanikiwa kufanya yafuatayo:

@ kuanzisha na kuwezesha kamati za watumiaji za mikoa 20.

@ Kuendesha vipindi vya elimu kupitia vyombo vya habari.

8 -
g®2’) Kuimarisha mawasiliano na watumiaji kupitia mifumo ya kielektroniki.
‘& Kufikia watumiaji takriban milioni 9.2 kwa njia ya jumbe mbalimbali

e

« . e kupitia mitandao ya kijamii. (Instagram, Facebook, Youtube na X).

Baraza limewezesha uandaaji, uchapishaji na usambazaji wa
[=I~ machapisho ya elimu kwa watumiaji.

.'ITI'. kuimarisha mashauriano baina ya Wizara na wadau wa kisekta.
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Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano

TAARIFA YA UTEKELEZAJI

2.1: KUANZISHA NA KUWEZESHA KAMATI ZA WATUMIAJI

Katika lengo la mwaka 2023/24 Baraza lilipanga kufikia kamati za Watumiaji za Mikoa
Ishirini na moja (21) ikiwa ni pamoja na kuziwezesha na kushauriana nazo mpaka
kufikia Juni 2024.

katika utekelezaji wake wa malengo ya mwaka 2023/24, Hadi kufikia Disemba mwaka
jana, Baraza limeweza kufikia kamati kumi na nane (18) na baadae kuanzisha kamati
mpya za watumiaji katika mkoa wa Kaskazini Unguja na Manyara kama sehemu ya
mpango wa kuwa na kamati ishirini na moja mpaka kufikia Juni 2024.

RAMANI YA KAMATI ZA WATUMIAJI
FUNGUO

‘ MIKOA YENYE KAMATI (18) "
MIKOA ISIYO KAMATI (10) .' '

@  MIKOA ILIYOANZISHWA KAMATI (2)

@ MKOA ULIOPANGWA KUANZISHWA KAMATI (1)

A

Dar es salaam Kaskazini Pemba  Katavi Kilimanjaro  Kusini Unguja
Dar es salaam Mara Njombe Shinyanga Singida

Manyara Kaskazini Unguja

Licha ya changamoto za kifedha. Baraza limeweza kufikia Kamati za Watumiaji za
Mikoa 20 kati ya mikoa 31 katika nchi nzima. Hiyo sawa na 64.5% ya moja ya sehemu
za kuongeza ufanisi katika kutoa elimu, utetezi na kulinda maslahi ya watumiaji wa
huduma na bidhaa za mawasiliano nchini.

Kamati ya Geita haikuanzishwa kutokana na ukosefu wa rasilimali. Hata hivyo, kupitia
kamati hizo zilizoanzishwa jumla ya watumiaji 87,664 waliweza kuelimishwa,
kuhamasishwa na kuweza kushughulikia hoja 677 mpaka kufikia Juni 2024.

(Kwa taarifa zaidi, kiambatanisho Uk 7)
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Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano

TAARIFA YA UTEKELEZAJI

2.2: KUENDESHA VIPINDI VYA ELIMU KUPITIAVYOMBO VYA HABARI

Katika lengo la mwaka 2023/24 Baraza lilipanga kuendesha vipindi thelathini na mbili
(32) vya elimu kupitia vyombo vya habari kwa kupitia vipindi 24 vya Redio na 8 vya
Television.

JEDWALI LINAONESHA UTEKELEZAJI KWA NJIA YA REDIO NA
TELEVISHENI

1 TBC Radio 4 10 Korogwe FM Tanga 1 1 |TBC One 2
2 Capital Radio 4 11 Kicheko FM Moshi 1 2 |Channel Ten TV 2
3 Radio One 3 12 Manyara FM 1 3 |ITv 2
4 Magic, FM 2 13 Wasafi FM 1 4 |Cable TV Z’bar 1
5 Mega FM-Arusha 1 14 Clouds FM 1 5 |East Africa TV 1
6 Mijini FM 1 15 UFM 1 6 |KISS online TV 1
7 Bahari FM Z'bar 1 16 Kiss FM Radio 1 7 |Radio One Online TV 1
8 Coconut FM Z’bar 1 17 Radio Free Africa 1

9 Bomba FM, Z’bar 1 18 East Africa Radio 1

JUMLA YA VIPINDI VYA

REDIO NI 27

Baraza katika utekelezaji mpaka kufikia juni 2024 limeweza kufanya vipindi 27 vya
redio na vipindi 10 vya televisheni. Hivyo kuweza kufikia na kupita malengo kwa
jumla ya 15.6% katika kutoa elimu, Kuhamasisha kuhusu fursa na Changamoto za
ustawi wa mawasiliano kwa watumiaji.

_ ) "’ / e
10

TELEVISHENI 8 2%

(Kwa taarifa zaidi, kiambatanisho Uk 8)
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Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano

TAARIFA YA UTEKELEZAJI

2.3: KUIMARISHA MAWASILIANO NA WATUMIAJI KWA NJIA YA
KIELEKTRONIKI

Baraza katika Kuimarisha mawasiliano na kuhudumia watumiaji kupitia Mifumo ya
kielektroniki ya kupokea maoni na changamoto. Limeweza kufikia malengo kwa
kuzindua App ya Mtumiaji/Portal na mfumo huu umeanza kutumika kwa Kamati za
Watumiaji za Mikoa kutuma taarifa zao.

Hatua zingine za Kuunganisha mfumo na Watoa huduma zinaendelea na hadi kufikia
kipindi cha taarifa hii watoa huduma wako katika hatua ya kuongeza “Platform
features” katika mifumo yao ili iweze kusomana.

Sambamba na hayo, Baraza linaendelea kutumia mfumo wa e-mrejesho ili kuboresha
huduma na ushirikiano wa mawasiliano kwa watumiaji na mfumo huu umeweza
kushughulikia masuala 505 katika kipindi cha mwaka huu.

(Kwa taarifa zaidi, kiambatanisho Uk 7)

2.4: KUFIKIA WATUMIAJI MILIONI 12 KUPITIA MITANDAO YA KIJAMII

Baraza katika lengo la mwaka lilipanga kufikia watumiaji milioni 12 kwa njia ya jumbe
mbalimbali kupitia mitandao ya kijamii kama Instagram, Youtube , Facebook na X.

Baraza limeweza kufikia watumiaji milioni 9.2 kupitia njia hizo ikiwa pamoja na
kutumia watumiaji wenye ushawishi (social media influencers) na hiyo imetokana na
changamoto za rasilimali. Hata hivyo, hiyo ni sawa na ongezeko la watu 673,301
(7.9%) ikilinganishwa na watumiaji 8,503,640 katika kipindi cha robo ya tatu ya
Mwaka wa Fedha 2023/24.

Machi -2024 Juni - 2024 Ongezeko

Lﬁm%

Taarifa zilizosambazwa kupitia mitandao ya kijamii zilihusu Ulinzi wa Mtoto
Mtandaoni, Ulinzi wa taarifa binafsi, taarifa kuhusu Baraza na kazi zake, pamoja na
salamu mbalimbali za pongezi na sikukuu zinazotambulika rasmi na Serikali.

Milioni 8.5 Milioni 9.2

Sambamba na hayo, Baraza kupitia kampeni za elimu liliweza kuandaa, kuchapisha,
na kusambaza machapisho 10,000 ya elimu kwa watumiaji na kuendesha kampeni
maalumu ya elimu kwa mwezi mmoja kupitia kipindi cha Jambo Tanzania kwenye
TBC One. (kwa taarifa zaidi, kiambatanisho Uk 8)

JULAI 2023 - JUNI 2024 4



Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano

TAARIFA YA UTEKELEZAJI

2.5: KUIMARISHA MASHAURIANO BAINA YA WIZARA NA WADAU WA
KISEKTA

Baraza katika kuimarisha mashauriano na Wizara ya Habari, Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari na wadau wengine wa sekta. Limeweza kushiriki mikutano
mbalimbali ili kuboresha ushirikiano na kushughulikia masuala maalum ya sekta kwa
ajili ya watumiaji na kuwasilisha taarifa, maoni, mapendekezo na kushiriki katika
mapitio ya Sheria na Kanuni kwa ajili ya kuboresha utendaji kazi wa Baraza.

Katika sehemu ya mkakati huu wa kuimarisha na kutekeleza majumkumu kwa
kuhusisha wadau wengine wa kisekta, Baraza limefanya mashauriano ya ushirikiano
na Asasi ya Kiraia ya Foundation for Civil Society (FCS) pamoja na Mkutano wa
mashauriano na Umoja wa Watoa Huduma za Mawasiliano ya Simu (TAMNOA) kwa
lengo la kubadilishana uzoefu katika kushughulikia masuala ya watumiaji na
kubainisha maeneo ya ushirikiano.

Aidha, Baraza pia limeweza kufanya Mashauriano na TCRA. Kubadilishana uzoefu na
kuweka mikakati ya kushirikiana katika maeneo ya kutekeleza majukumu kwa pamoja
kama kufanya mapitio ya Sheria (TCRA 2003) na kutoa maoni kuhusu Sheria ya Ulinzi
wa mtoto Mtandaoni.

(Kwa taarifa zaidi, kiambatanisho Uk 9 - 12)

3: CHANGAMOTO

Uwepo wa majukumu yanayojitokeza yanayoelekezwa na Wizara ambayo yako nje ya
Mpango kazi wa kipindi tajwa

Baraza kushindwa kuzijengea uwezo Kamati za Mikoa kwa utaratibu wa Kanda kama
ilivyopangwa awali kutokana na ufinyu wa rasilimali fedha.
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Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano

TAARIFA YA UTEKELEZAJI

4: HITIMISHO

Kwa kipindi cha Julai 2023 hadi Juni 2024, Baraza limepiga hatua katika kutekeleza
malengo yake ya kimkakati kwa kuwezesha Kamati za Watumiaji katika mikoa
mbalimbali, kuanzisha mfumo wa kidijitali kwa ajili ya mawasiliano na mrejesho,
Pamoja na kufikia mamilioni ya watumiaji kupitia kampeni za elimu na vyombo vya
habari. Licha ya changamoto ya kifedha katika utekelezaji wa majukumu na
kuimarisha ushirikiano na wadau wa sekta.

Mafanikio haya yanadhihirisha kujitolea kwa Baraza katika kutetea haki kisheria na
maslahi ya watumiaji wa huduma na bidhaa za mawasiliano nchini na kuwawezesha
watumiaji, pamoja na kufanya mazungumzo nawadau wa kisekta ili kujenga mazingira
bora ya huduma kwa watumiaji na kuhakikisha kuwa sauti zao zinasikika na
kuheshimiwa.
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